हि बातमी ईतर भाषेत वाचा
आपला जिल्हा

लोकसभा व विधानसभा निवडणुका फलटण मधील राज्यकर्त्यांना जिंकायच्या असतील तर पुण्यश्लोक राजमाता अहिल्यादेवी होळकर चौक या ठिकाणी स्मारक बांधा – निवृत्ती खताळ

(फलटण/ प्रतिनिधी) – आगामी काळात होणाऱ्या लोकसभा , विधानसभा , जिल्हा परिषद , पंचायत समिती , तसेच इतर सर्व निवडणुका फलटण मधील राज्यकर्त्यांना जिंकायच्या असतील तर पुण्यश्लोक राजमाता अहिल्यादेवी होळकर चौक फलटण या ठिकाणी स्मारक बांधण्याची मागणी निवृत्ती खताळ (सर) यांनी केली आहे.

अहिल्याबाई होळकर या उचित न्यायदानासाठी प्रसिद्ध होत्या. त्यांनी भारतभरात अनेक हिंदू मंदिरे व नदीघाट बांधले, एवढचं नाही तर त्यानी लोकांना रोजगार निर्माण व्हावा म्हणून औद्योगिक धोरण आखली प्रसिद्ध हिंदू मंदिराचा त्यांनी जीर्णोद्धार केला

अशा थोर मातेच्या स्मारकाची जागा निश्चित करुन भूमिपूजन जो कोणी फलटण तालुक्यातील नेता आचारसंहितेच्या अगोदर ( ८ मार्च ) महिला दिनाच्या दिवशी जो कोणी करेल त्याच्या पाठीमागे फलटण तालुक्यातील बहुजन समाज तसेच विशेषतः तालुक्यातील सकल धनगर समाज त्यांच्या पाठीशी खंबीरपणे उभा नक्कीच राहील. ते पुढे म्हणाले की ८ मार्च महिला दिनाच्या दिवसा पर्यंत वाट बघितली जाईल.नंतर सकल धनगर समाज फलटण तालुका यांच्या वतीने तसेच बहुजण व धनगर मेळावा घेऊन योग्य तो निर्णय घेतला जाईल. असे धनगर समाजाचे युवा नेते निवृत्ती खताळ (सर) यांनी पत्रकारांशी बोलताना सांगितले.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
Don`t copy text!