हि बातमी ईतर भाषेत वाचा
ताज्या घडामोडी

घुमाण येथे महाराष्ट्र यात्री भवनसाठी एक कोटी रुपये देणार : पंजाबचे राज्यपाल बनवारीलाल पुरोहित

गोखळी ( प्रतिनिधी ):- संत नामदेव महाराज यांचे तिर्थक्षेत्र असलेल्या पंजाब राज्यातील श्री क्षेत्र घुमाण येथे महाराष्ट्रातील यात्रेकरुंसाठी ” महाराष्ट्र यात्री भुवन ” बांधण्यासाठी एक कोटी रुपयांचा निधी देणार असल्याची ग्वाही पंजाबचे राज्यपाल बनवारीलाल पुरोहित यांनी दिली .

संत नामदेव महाराज यांची ७५३ वी जयंती , संत ज्ञानेश्वर महाराज यांचा ७२७ वा संजिवन समाधी सोहळा व शिख धर्माचे संस्थापक गुरु नानक देव यांच्या ५५४ व्या जयंती निमित्त भागवत धर्म प्रसारक मंडळ , पालखी सोहळा पत्रकार संघ व श्री नामदेव दरबार कमिटी घुमाण यांच्या संयुक्त विद्यमाने श्री क्षेत्र पंढरपूर ते श्री क्षेत्र घुमाण ही सुमारे २१०० किलोमिटरची रथ व सायकल यात्रा काढण्यात आली होती. या यात्रेचे स्वागत राज्यपाल बनवारीलाल पुरोहित यांनी केले होते . त्यावेळी भागवत धर्म प्रसारक मंडळाचे अध्यक्ष सूर्यकांत भिसे यांनी राज्यपाल पुरोहित यांच्याकडे महाराष्ट्रातील यात्रेकरुंसाठी श्री क्षेत्र घुमाण येथे ” महाराष्ट्र यात्री भवन ” बांधावे अशी मागणी केली राज्यपाल पुरोहित यांनी संत नामदेव महाराज यांच्यामुळे पंजाब व महाराष्ट्राचे संबंध अत्यंत चांगले असून संत नामदेव यांच्या विचार प्रभावामुळे पंजाब राज्यातील शिख बांधवांमध्ये त्यांच्या विषयी एक आदराचे स्थान निंर्माण झाले आहे . गुरु ग्रंथसाहेब मध्ये संत नामदेवांचे ६१ दोहे असून या संतांनी उत्तर भारतात भगवत भक्तीचा प्रचार व प्रसार केल्याने भारतीय संस्कृती ही जगात श्रेष्ठ मानली गेली असल्याचे ते म्हणाले . महाराष्ट्रातील हजारो वारकरी हे संत नामदेवांच्या दर्शनासाठी पंजाबला येत असल्याने त्यांच्यासाठी आपण पंजाब सरकारच्या माध्यमातून महाराष्ट्र यात्री भवन बांधू असे ते म्हणाले .

यावेळी घुमाणचे सरपंच नरिन्द्र सिंह निंदी , अध्यक्ष तरसेम सिंह बावा , महासचिव सुखजिन्द्र सिंह बावा , उप सचिव मनजिन्द्र सिंह बावा , प्रैस सचिव सर्बजीत सिंह बावा , भागवत धर्म प्रसारक मंडळाचे उपाध्यक्ष शंकर टेमघरे , सचिव ॲड विलास काटे , खजिनदार मनोज मांढरे , विश्वस्थ सुभाष भांबुरे , राजेंद्रकृष्ण कापसे यांच्यासह सायकल यात्री उपस्थित होते .

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
Don`t copy text!