हि बातमी ईतर भाषेत वाचा
आपला जिल्हा

म्हसवड पालिकेचा वृक्षारोपण नावाला पाच वर्षात लाखो रुपये घालवले एक हि झाड जगले नाही, डॉ प्रज्ञा राऊत यांनी ८० झाडे जगवली

चांदणी चौक दरम्यान राऊत हाॅस्पिटलच्या डॉ सौ प्रज्ञा राऊत मॅडम या महिलेने माणुसकीच्या नात्याने त्यांच्या हाॅस्पिटल पासून बस स्थानकाच्या बाजूला जवळ जवळ १०० मिटर अंतरावर त्यांनी फुल झाडे लावून त्याची रोजच्या रोज निगा राखून मोठ मोठ्या शहरात ज्या प्रमाणे रस्त्याच्या मधोमध फुल झाडे आसतात तसी फुल झाडे डॉ सौ राऊत यांनी लावली व वाढवली मात्र पालिका काय करते एक महिला शंभर मीटर अंतरावर ७० ते ८० झाडे लावते मग या रस्त्याच्या उर्वरित डिवायडर मध्ये रस्त्याच्या कडेला दोन डझन हाॅस्पिटल आहेत ते माणुसकीच्या नात्याने असे समाज हिताचे उपक्रम का राबवत नाहीत असा प्रश्न या निमित्ताने उपस्थित होत आह

म्हसवड डॉ प्रज्ञा राऊत यांनी लावलेली झाडे

(म्हसवड/ प्रतिनिधी) माझी वसुंधरा, वक्षारोपण , स्वच्छता अभियान, आदी कार्यक्रमाच्या अनुशंगाने शासनाचे लाखो रुपये आलेले अनुदानातून दर वर्षी स्मशानभूमी ते विरकरवाडी, नागोबा मंदिर परिसर पोलिस स्टेशन रोड व दहिवडी म्हसवड रोडवरील पोळ पेट्रोल पंप ते प्राथमिक आरोग्य केंद्र या दरम्यानच्या डिवायडर मध्ये शोभेची फुल झाडे, सावली देणारी झाडे लावली जातात मात्र त्या झाडाचे संगोपन वेळच्या वेळी पालिकेकडून होत नसल्याने हजारो झाडा पैकी दहा झाडे हि जगली नाहीत मग दर वर्षी लाखो रुपये वृक्षारोपणाचा खर्च कोणाचे खिशे भरण्यासाठी वृक्षारोपण पालिका करते असा सवाल नागरीक करत आहेत

दुरुस्तीच्या प्रतिक्षेत गार्डन फोटो- एल के सरतापे

महाराष्ट्र शासन, पर्यावरण विभाग, वन विभाग, माझी वसुंधरा, स्वच्छता अभियान आदी कार्यक्रमाच्या निमित्ताने दर वर्षी म्हसवड पालिका लाखो झाडांचा ठेका देवून शहर व परिसरात झाडे लावा झाडे जगवा हा उपक्रम केवळ शासकीय आदेश म्हणून राबवते मात्र या कार्यक्रमा नंतर अधिकारी तिकडे चुकून हि पुन्हा पहात नाहीत केवळ झाडांना अग्निशमन वा टँकरने पाणी घातले म्हणजे झाडे वाढत नाहीत गार्डनची व गार्डनच्या हिरवळीच्या झाडाची अवस्था त्याच प्रमाणे डिवायडर मध्ये लावलेल्या झाडाचे जळन होऊन एक हि झाड जगले नाही मात्र रोज जळलेल्या झाडाला पाण्याचा डोस पालिका देत असते केंद्र शासनाच्या माझी माती माझी माणसं या उपक्रमा अंतर्गत लावण्यात येणारी वृक्षसंपदा यावेळी तर पालिका जपणार का असा सवाल नागरीक करत आहे.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
Don`t copy text!